ขบวนพาเหรดสุดอลังการส่งท้าย Pride Month “ We All Pride Bangkok ” @ SIAM SQUARE WALKING STREET
สยามสแควร์สุดอลังการเต็มไปด้วยสีสัน คึกคักตลอดเส้นทาง Walking Street ด้วยขบวนพาเหรด กว่า 30 ขบวน ต้อนรับ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ร่วมงาน “We All Pride Bangkok” ตอกย้ำความเท่าเทียมความหลากหลายทางเพศ เมื่อ วันที่ 30 มิถุนายน 2565
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/002-1.jpg)
นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ร่วมงาน “We All Pride Bangkok” ครั้งที่ 1 ประจำปี 2565 ซึ่งสมาคมบุคคลข้ามเพศแห่งประเทศไทย ร่วมกับ มูลนิธิเครือข่ายเพื่อนกระเทยเพื่อสิทธิมนุษยชน และ สมาคมฟ้าสีรุ้งแห่งประเทศไทย ในนามคณะกรรมการ GEN-ACT จัดขึ้นเพื่อแสดงออกถึงความเข้าใจและยอมรับ และสนับสนุนความหลากหลายทางเพศ หรือ LGBTQIA+ ไม่เลือกปฏิบัติอยู่ด้วยกันในสังคมด้วยความเข้าใจทั้งด้านความอ่อนไหวทางเพศและแสดงออกถึงความเท่าเทียมทางเพศ ซึ่งเดือนมิถุนายนถือว่าเป็นเดือนของ Pride Month เป็นการแสดงถึงการยอมรับความหลากหลายทางเพศ ภายในงานประกอบด้วยการเปิด(ร่าง)พระราชบัญญัติรับรองอัตลักษณ์ทางเพศสภาพการแสดงออกทางเพศสภาพและ คุณลักษณะทางเพศ ”The Gender Identity, Gender Expression, And Sex Characteristics Act/B.E.256X (GEN-ACT) พร้อมชมโชว์จากศิลปินหลากหลาย อาทิ คุณปุริมปรัชญ์ ไชยะคำ คุณเจินเจิน บุญสูงเนิน และการแสดงคาบาเร่ต์จากคัชชาโชว์ หมู่บ้านช้างพัทยา ณ โรงภาพยนตร์ ลิโด้คอนเน็ค
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/003-2.jpg)
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/006-1.jpg)
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/001-1.jpg)
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/007-1.jpg)
![](https://www.ebiznewstoday.com/wp-content/uploads/2022/07/005-1.jpg)
พร้อมร่วมเฉลิมฉลองโครงการ “We All Pride Bangkok” ด้วยขบวนพาเหรดจากบุคคลที่มีความหลากหลายทางเพศที่บ่งบอกความเป็นตัวตนโดยมีทั้งขบวนพาเหรดของเหล่าศิลปิน ดารา นางงาม องค์กรภาคี และวงโยธวาทิตจากหลากหลายองค์กร จำนวน 30 ขบวน มาร่วมกันสร้างความคึกคึกสนุกสนาน ทำให้สยามสแควร์มีสีสันสวยงามละลานตาตลอดระยะทางกว่า 300 เมตร ณ Siam Square Walking Street